Notifications
Clear all

[Solved] หากต้องการทำ Customer Journey โดยใช้ UTM track ใน GA

Anonymous
Topic starter  

1. สามารถ จะ Track คนที่เข้ามาใน WEB ได้ไหมครับ ว่าเค้าไปเข้า Web ไหนบ้าง
2. ถ้าทำได้ มีข้อจำกัดอะไรบ้างครับ (เช่นตามได้นานแค่ไหน, ตามได้กี่หน้า หรือ กี่ web เป็นต้น)
3. สามาถตามแบบ cross device ได้ด้วยใช่ไหมครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

1. สามารถ จะ Track คนที่เข้ามาใน WEB ได้ไหมครับ ว่าเค้าไปเข้า Web ไหนบ้าง

== track ว่าเค้ามาจากไหนได้ครับ

2. ถ้าทำได้ มีข้อจำกัดอะไรบ้างครับ (เช่นตามได้นานแค่ไหน, ตามได้กี่หน้า หรือ กี่ web เป็นต้น)

== แค่ดูได้ว่า คนที่เข้าเว็บเรา "มาจากไหน" แต่พอเค้าออกนอกเว็บเรา ก็ดูไม่ได้แล้วนะครับ แต่ถ้าอยู่ในเวปเรา ไม่มีข้อจำกัดอะไรครับ ดูได้หมดทุกอย่าง

3. สามาถตามแบบ cross device ได้ด้วยใช่ไหมครับ

== ถ้าเข้ามาเว็บเรา ดูแบบ cross device ได้นะครับ

...ไม่แน่ใจตอบตรงคำถามหรือเปล่าครับ 

ReplyQuote