Notifications
Clear all

โฆษณาคลินิกความงาม ไม่ได้รับการอนุมัติ ควรทำอย่างไร ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีคร้า อาจารย์ มีปัญหาเรื่องการลงโฆษณา ของคลินิก keyword ไม่ได้รับการอนุญาติ เพราะอยู่ในหมวดหมู่ที่ห้ามการโฆษณาทั้งหมด ลองโทรถามทาง google ads support เค้าบอกว่า landing web จะมี คำ keyword ที่เกี่ยวกับการรักษาไม่ได้ เช่น Botox 

แบบนี้มีวิธีเลี่ยงหรือแก้ไขอย่างไรดีคร้า เพราะดูเหมือนทุกสินค้าในร้าน คือสิ่งห้ามโฆษณาทั้งหมด 

ต้องเปิด web ใหม่ดีไหมคร้า 

สงสัย ว่าเค้ามีวิธีทำกันอย่างไร เพราะพอ search check ก็เห็น โฆษณา บน Google เยอะไปหมด แต่พอเราลง ก็ไม่ได้รับการอนุมัติ 

ขอบพระคุณล่วงหน้า คร้า 

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณฟ้า 

ขออภัยด้วยนะครับ ที่ตอบล่าช้า พอดีฝากเรื่องถามทางทีมงาน Ads Now ให้ถามทาง Google อยู่ เผื่อมีวิธีที่พอทำได้

เค้าแนะนำว่า เปิดเว็บใหม่ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ มันจะได้ไม่ต้องมานั่งรื้อเว็บเก่า ผมว่าน่าจะเร็วกว่า

แล้วก็ขายโบท็อกซ์แหล่ะครับ แต่ห้ามใช้คำว่า โบท็อกซ์ หรืออย่าง keyword ต้องไปซื้อพวกคำ ที่เป็น benefit เอาครับ เช่น ลดรอยตีนกา, ยกกระชับ อะไรพวกนี้เป็นต้นครับ ><

ลองดูวิธีนี้ก่อนก็ดีนะครับ แล้วเดี๋ยวตามดูว่าได้ไหมครับ

ReplyQuote