Notifications
Clear all

วิธีใช้ Keyword planner ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

พยายามลองทำตามคลิป วิธีใช้ keyword planner (New user interface) พบปัญหาค่ะ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดี

1. หน้า dash board ของหนู ไม่มีกราฟขึ้น และตรง filter เหมือนจะมีตัวเลือกไม่เท่าของอาจารย์

2. ตอนเลือก keyword ได้ create ad group เรียบร้อย แต่ add to plan ไม่ได้  และตรง account status ก็ไม่ขึ้นปุ๋มสเตตัสสีเขียวๆเลย พอไปเช็คตรงแทป keywords ก็ไม่ขึ้นอะไรเลย

รบกวนหน่อยนะคะ จะแก้ปัญหาไงดีจะ อยากรีบทำแคมเปญด้วยอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Topic Tags
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีคร๊าบ

ตัวกราฟ Google เค้าบอกว่าต้องใช้ account ไปซักพัก โดยมียอดใช้เงิน 200,000 ขึ้นไปครับ

ส่วนเรื่อง filter ขาดตรงไหนไปครับผม

สำหรับการ add to plan เราต้องกดเลือก adgroup ก่อน แล้วค่อยกดปุ่ม add to plan ครับ มันจะเป็นการ add เข้า plan ของ adgroup ที่่เราเลือก

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

ล่าสุดโทรไปหา google เค้าบอกว่าที่หลายๆฟังค์ชั่นใช้ไม่ได้ เพราะเราจะต้อง run ads แบบจ่ายเงินก่อน เค้าเลยแนะนำว่าให้ลองทำแบบเบาๆ แล้วค่อยเพิ่มเงินทีหลังค่ะ  

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ใช่ครับผม

ReplyQuote