Notifications
Clear all

ต้องการ GDN-Remarkting เฉพาะบ้าง Page ต้องทำอย่างไรครับ

Anonymous
Topic starter  

ขอปรึกษาครับ กรณีผมต้องการหลอกหลอน เฉพาะบางสินค้า ต้องทำยังไงบ้างครับ เช่น เว็ปผมขายสินค้า 4 อย่าง รถยนต์ รถตู้ รถบัส มอไซค์

ผมอยากตามหลอน GDN-Remaketing เฉพาะคนที่เข้ามาดูในหน้ามอไซค์ ต้องทำไงบ้างครับ

เคยทำแต่แบบรวมเลยคือเข้ามาหน้าไหนในเว็ปก็หลอนไปหมด แล้วมันไม่ตรงกลุ่ม คือสินค้าคนละอย่าง

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณพีท

เข้าไปที่ Settings ใน Google Analytics > Audience Definition แล้วเลือก User who visited a specific section of my sites นะครับ แล้วเข้าไปพิมพ์ URL ที่อยากจะแยก แล้ว ตั้งชื่อ Save แล้วมันก็จะมีให้เอาไปใช้ใน Adwords ละคร๊าบ ^^

ReplyQuote