Notifications
Clear all

iOS14 และ API Conversion

Anonymous
Topic starter  

อาจารย์ครับ 
ผมติด facebook pixel ตามที่อาจารย์สอนที่ website ผ่าน GTM ซึ่งที่ผ่านมาก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
แต่เมื่อเดือนที่แล้ว (พ.ค. 2021) Facebook แจ้งเตือนเรื่อง iOS14 ผมก็เลยมีการ set ค่า step by step ตามที่ facebook ให้ทำ โดยเอา API token ไปติดที่ website

แต่พอทำแล้ว pixel มีปัญหาครับ มันขึ้นเตือนแบบในรูป
ก็เลยไม่ทราบว่า API token กับ Pixel ที่ติดผ่าน GTM มันตีกันหรือเปล่า? 
ส่วนตัวไม่เก่งเรื่องระบบหลังบ้าน ก็เลยขอสอบถามอาจารย์ว่าจะแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ?