Notifications
Clear all

การอัพเดท Custom audienceเมื่อได้เบอร์โทรมามากขึ้น

Anonymous
Topic starter  

สอบถามค่ะ ถ้าเราได้เบอร์โทรศัพท์ลูกค้ามาเพิ่มอยากจะอัพเดทCustom audience ของเราสามารถไปกดอัพเดทที่กลุ่มเก่าที่เราเคยสร้างไว้ได้ไหมคะ   เฟซมันจะอัพเดทข้อมูลที่จะใช้ยิงโฆษณาในตัว Asset ที่เราตั้งไว้แล้วอัตโนมัติหรือเปล่าคะและพวกที่lookalikeจะทำจาก Custom audience นั้นมันจะอัพเดทอัตโนมัติไหมคะ

หรือควรสร้าง custom audience ใหม่

ขอบคุณมากค่ะ 😊 

Anonymous

ตาม Help ของ Facebook เค้าบอกว่า มันไปอัพเดต Lookalike ให้อัตโนมัติครับ

แต่จากที่ผมเคยลองทดสอบ โดยการสร้าง Lookalike จาก Custom Audience ตัวเดียวกัน แต่สร้างคนละเดือน แล้วลองเอามา Audience Overlap กัน ปรากฎว่า ดูเหมือนมันไม่อัพเดตให้ครับ

ดังนั้นเพื่อความชัวร์ สร้าง Custom Audience ใหม่ แล้วทำ Lookalike ใหม่น่าจะชัวร์ที่สุดครับ

ReplyQuote