Notifications
Clear all

[Solved] มีข้อสงสัยเรื่อง Facebook Business Manager

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ อาจารย์

พอดีที่บริษัทมีบริษัทในเครือ 3 บริษัท มี 3 Fanpage ปัญหาก็คือ เคยสมัคร Facebook Business Manager ไว้แล้ว แต่คนสร้างได้ลาออกไปจึงทำให้ไม่สามารถเข้าไปจัดการ สิทธิ์ที่มืออยู่ในมือคือแค่เป็น employee 

คำถาม

1. ในเคสนี้เราสามารถที่จะสมัคร Facebook Business Manager ใหม่ได้หรือไม่

2. ถ้าสมัคร  Facebook Business Manager ใหม่แล้วเพจต่าง ๆ เข้ามาแล้ว ข้อมูล data ที่เราเคยยิงโฆษณาต่าง ๆ จะหายไปไหมครับ

ขอบคุณครับ

This topic was modified 5 years ago by ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

1. ในเคสนี้เราสามารถที่จะสมัคร Facebook Business Manager ใหม่ได้หรือไม่

ได้ครับ

2. ถ้าสมัคร  Facebook Business Manager ใหม่แล้วเพจต่าง ๆ เข้ามาแล้ว ข้อมูล data ที่เราเคยยิงโฆษณาต่าง ๆ จะหายไปไหมครับ

ไม่หายครับ

คือ ad account กับ facebook business manager คนละตัวกันครับ

เราสร้าง facebook business manager ใหม่ แล้วเข้าไปใน ad account แต่ละอัน ไปหน้า settings แล้วก็ copy เอาเลข account id ไว้ กลับไปที่ business manager และ add ad account โดยใช้เลข account id อ้างอิงครับ และสุดท้ายก็ไปกดรับสิทธิ์ที่ ad account อีกทีในหน้า settings

ReplyQuote