สาเหตุที่โฆษณาบน Yo...

Notifications
Clear all

สาเหตุที่โฆษณาบน Youtube วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง เกิดจากอะไรครับ ?

Anonymous
Topic starter  

สาเหตุที่โฆษณาบน Youtube วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง เราต้องพิจาราณาจากอะไรได้บ้างครับผม 😊 

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เท่าที่นึกออกนะครับ

1. ช่องที่เลือก น้อยเกินไปหรือเปล่า เพราะบางช่อง ยอด view แต่ละวัน อาจจะน้อย/มาก ไม่เท่ากันครับ ก็จะมีผลต่อโฆษณาตามมา

2. ช่องที่เลือก hot ไปหรือเปล่า ถ้าใช่ และอยากลง ก็ต้องลองเพิ่ม max cpv ครับ

3. ลองเพิ่ม max cpv

4. มีไปเลือกหลายเงื่อนไข intersect กันเกินไปหรือเปล่า เช่น เลือก audience ด้วย, placement ด้วย เป็นต้นครับ

นอกนั้นก็เป็นเรื่องจิปาถะนะครับ เช่นวิดีโอ approved หรือยัง ประมาณนี้ครับ

ReplyQuote