Notifications
Clear all

GDN บางวัน impression เยอะ บางวันน้อยมากสลับกันแก้ไขยังไงครับ

Anonymous
Topic starter  

สอบถามเรื่อง GDN ครับ อีกปัญหาตอนนี้ที่พบค่า Ads มี impression เยอะ วันเว้น โดยวันที่ แทบไม่มี impression จะอยู่ที่ประมาณ ไม่เกิน 200 แล้วอีกวันจะแสดง impression 8000-15000

แบบนี้แก้ไขยังไงครับ

admin
(@admin)
Member Moderator

ตอนนี้คือทำอะไรมากไม่ได้นะคะ คือเหมือนระบบมันเพี้ยนๆ ของมัน เบื้องต้นให้ลองเพิ่ม Placements หรือกลุ่มเป้าหมาย Audience เยอะๆ ก่อนนะคะ หรือไม่ก็ลองเพิ่มค่า bid Maxbid ดู เผื่อระบบมันเปิดโอกาสให้โฆษณาแสดงผลได้มากขึ้นค่ะ 

ReplyQuote