ติด Track เอาไว้ 2 ...

Notifications
Clear all

ติด Track เอาไว้ 2 Code มีผลต่อสถิติมากไหมครับ ?

Anonymous
Topic starter  

พอดีเว็บไซต์ผมติดตั้ง Google tag เอาไว้ 2 Codeครับพอดีทาง Agency แจ้งมาว่าจะทำให้สถิตินั้นมีความผิดเพี้ยน และทำให้เว็บช้าด้วย

จะส่งผลต่อค่าสถิติมากแค่ไหนครับ 

ขอบคุณครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เรื่องเว็บไซต์ช้า มีผล แต่น้อยมากครับ เรียกว่าแทบจะไม่มีครับ

ส่วนเรื่องสถิติเพี้ยน อันนี้จริงครับ ก็เพี้ยนพอสมควรนะครับ มากพอที่จะทำให้วิเคราะห์อะไรไม่ค่อยได้ครับ >< ควรเหลือแค่ account เดียวก็พอครับ แล้วแชร์สิทธิ์ให้ดูกันได้ทุกฝ่ายครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^_^

พอดีผมปรึกษากับทางทีมผู้บริหารแล้วครับว่า เรื่องสถิติผิดเพี้ยนไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ
พอดีทางบริษัทก็ส่ง พนักงานไปเรียนคอร์สกับอาจารย์ครับเลยอยากให้ลองหัดทำให้ยิงและทบทวนครับผม 

เลยอยากทราบแค่ว่าสถิติที่ผิดเพี้ยนที่เกิดขึ้นจากการติด Tag 2 Cdoe เป็นการวิ่งสุ่มไป tag ใด tag หนึ่งใช่ไหมครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

Posted by: @padoungkiat

เลยอยากทราบแค่ว่าสถิติที่ผิดเพี้ยนที่เกิดขึ้นจากการติด Tag 2 Cdoe เป็นการวิ่งสุ่มไป tag ใด tag หนึ่งใช่ไหมครับ

เรื่องสาเหตุ เพราะแบบนี้เลยหรือเปล่า ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ที่ทราบคือ ถ้าม่ีสอง code แล้วมันจะมีปัญหาครับ อันนี้ทาง Google เค้าเคยแจ้งเอาไว้แบบนั้นครับ

แล้วส่วนตัวผมก็มีประสบการณ์ เจอปัญหาตลอดครับ เวลามีลูกค้าติด 2 code

ReplyQuote