โฆษณาเดิมที่ยิงมานา...

Notifications
Clear all

โฆษณาเดิมที่ยิงมานาน อยู่ดีๆ คลิกก็ลดลงมาก impression ยังเยอะอยู่ เกิดจากอะไรได้บ้างคะ และแก้ไขยังไงดีคะ

Anonymous
Topic starter  

โฆษณาเดิมที่เปิดไว้ตั้งแต่ต้น ม.ค. 22  แอดก็รันปกติ มีลูกค้าเข้าปกติดีค่ะ  แต่พอเข้าช่วงต้นกุมภา ลูกค้าเงียบผิดปกติ มาเช็คแอดแล้วเห็นสถิติรวมเป็นกราฟแบบนี้ค่ะ  impression เยอะ  แต่คลิกลดฮวบลงมาเลยค่ะ  เกิดจากอะไรคะ  และเราควรจะแก้ไขยังไงดีคะ

ขอบคุณค่ะ

admin
(@admin)
Member Moderator

ขออภัยที่ล่าช้านะคะ กรณีนี้ต้องลองกดเปรียบเทียบช่วงที่คลิกลดฮวบลงมา กับช่วงก่อนหน้า ว่ามันตกจาก campaign ไหน, keyword ไหน ถึงจะรู้สาเหตุอีกครั้งนะคะ ^^

ReplyQuote