เราจะยิงแอดโฆษณาจาก...

Notifications
Clear all

เราจะยิงแอดโฆษณาจากเพจของ Influencer ที่เราจ้างให้รีวิวสินค้ายังไงคะ

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะ อ.เบิร์ด 

พิมพ์รตา คอร์ส fb รุ่นที่พาลูกๆ ไปเรียนด้วย 2 คน อ.จำได้มั้ยคะ 

พอดีว่าจ้างให้เค้ารีวิวสินค้าให้ ทีนี้อยากใช้เพจเค้ายิงแอดโฆษณาค่ะ 

เค้าบอกว่าทางเพจเค้าจะแอด fb เราไปก่อน แล้วเราเข้าไปจัดการกลุ่มเป้าหมายอะไรเองได้เลย ยังนึกภาพไม่ออก รบกวน อ.ช่วยไกด์ขั้นตอนให้หน่อยได้มั้ยคะ 

ขอบพระคุณค่ะ 

ตาล

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณตาล จำได้ครับ ที่ขายยาสระผมใช่ไหมครับ ^^

เท่าที่อ่าน เข้าใจว่าทาง คนที่คุณตาลไปจ้าง เค้าอยากจะเป็นคนยิงโฆษณาเอง

ดังนั้นเค้าก็เลยขอให้คุณตาล add เค้าเข้าไปจัดการ account โฆษณาของคุณตาลได้

ซึ่งการทำก็ต้องเข้าไปที่ Ads manager ที่เราจัดการโฆษณา และเข้าไปหน้า Ad Account Settings ครับ แล้วมุมขวาล่าง จะมีให้เราให้สิทธิ์เค้ามาดูแลโฆษณานะครับ

---

แต่อีกวิธีผมว่า ก็ให้เค้ายิงใน account ตัวเค้าเองเลย แล้วเราโอนเงินค่าโฆษณาให้เค้า พอทำเสร็จก็ส่ง report มายืนยันว่า ใช้เงินเราครบที่ตกลงแล้วนะ แบบนี้น่าจะง่ายกว่านะครับ

ReplyQuote