Notifications
Clear all

สอบถามเรื่อง การวัดผลจาก Ads ครับ

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ อาจาร เบิร์ด

กรณีที่ผมไม่ได้ขายของบน facebook เวลาปิดลูกค้า จะไม่สามารถใส่ยอดในแชทได้ จึงไม่สามารถเช็ค report facebook purchses

แต่ผมยิงเป็น message ถ้าใครให้เบอร์จะนับเป็น 1 lead หรือ 1การปิดการขาย / มีวิธีไหนไหมครับ พี่ผมจะสามารถรู้ได้ว่า คนที่ให้เบอร์มา มาจาก ad ตัวไหนที่ผมเซ็ตไปครับ

ถ้าได้ตอนเช็ค Report ผมต้องเปิดตัวไหนขึ้นมาเพื่อเช็คครับ

ขอบคุณครับผม

admin
(@admin)
Member Moderator

แอดมินขออนุญาตตอบแทนอาจารย์นะคะ

ยิงเป็น message กรณีมีคนทัก หรือกดปุ่มมาจากแอดที่เรายิง มันจะมี label ขึ้นโชว์ให้ทางขวามือของช่องแชทค่ะ (ตามภาพืที่แนบ) ว่าคนนี้กดทักมาจากโฆษณา ID นี้ เราก็ไปเช็คได้ค่ะ ว่าหมายเลข ID นี้ มาจากโฆษณาตัวไหน

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ 

แต่จะมีวิธีอื่น นอกจากเช็คหมายเลข id ได้ไหมครับ เพราะจำนวนแอดและคนทักและให้เบอร์มาค่อนข้างเยอะ

วิธี ที่จะสามารถวัดผลได้คล้ายๆกับการใส่ยอดปิดการขายในแชทหนะครับ และให้ไปแสดงใน Report ad

ReplyQuote
admin
(@admin)
Member Moderator

ระบบ Facebook ยังไม่มีฟังก์ชั่นที่ระบุมานะคะ ปัจจุบันสามารถเช็คได้เพียงแต่หมายเลข ID อยู่ค่ะ

ReplyQuote